dowload ข้อมูล CDC ใช้เวลานานเท่าไร

Home Forums CDC Forums Supporting Members Area — รวบรวมสูตร Downloads และระบบการเทรด dowload ข้อมูล CDC ใช้เวลานานเท่าไร

Tagged: 

Viewing 2 reply threads
  • Author

ปกติ dowload ข้อมูล CDC หัวข้อแค่ Set และ Tfex ปกติแล้วใช้เวลานานเท่าไรโดยเฉลี่ย

แปลกใจว่าปัจจุบันใช้เวลา ประมาณ15-25 นาที ถึงเสร็จสิ้น ไม่ได้มี eror code อะไร ถือว่าปกติหรือไม่

ถ้าไม่ปกติสามารถแก้ไขอย่างไรได้บ้าง

dreamscat
      Keymaster
      • การดาวน์โหลดเฉพาะครั้งแรกหลังติดตั้งโปรแกรมใหม่อาจจะนานกว่าปกติได้ครับท่าน เนื่องจากต้องสร้างฐานข้อมูลใหม่ทั้งหมดหลายสิบปี แต่ในวันต่อๆไปจะเร็วเป็นปกติได้ครับ
      • ท่านสามารถตั้งค่าการดาวน์โหลดให้เร็วขึ้นได้ครับ โดยไปที่หน้า Advance และเลือก Checking mode ให้เป็น date/time และเปิดใช้งาน Twin Downloads ครับท่าน
      • หรือ อาจเกิดจากสาเหตุอื่นเช่น ความเร็ว internet, เจอปิดกั้นจากโปรแกรม Anti-Virus เป็นต้นครับ
      black
      Participant

<div class=”x_elementToProof”>ไม่สามารถ อัพเดต data ได้ 2 วันแล้ว
      ไม่ทราบว่าระบบมีปัญหาหรือป่าวครับ</div>
      <div class=”x_elementToProof”></div>

dreamscat
        Keymaster

ขณะนี้ข้อมูล SET วันที่ 18 ก.ย. มาแล้วครับ แต่ข้อมูลวันที่ 17 ก.ย. ยังไม่มา ทีมงานกำลังดำเนินการแก้ไขให้ต่อไปนะครับท่าน ต้องขออภัยอย่างสูงในความไม่สะดวกด้วยนะครับ

Viewing 2 reply threads
  • You must be logged in to reply to this topic.